Tin Kien Giang K31
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tin Kien Giang K31

Chao mung den voi dien dan Tin-KG Khoa 31

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bản chi phí cho đại lễ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
huanlm
Moderator
Moderator

Bản chi phí cho đại lễ Empty
Bài gửiTiêu đề: Bản chi phí cho đại lễ   Bản chi phí cho đại lễ Empty31/7/2010, 13:39

Đây là bản dự trù kinh phí cho đại lễ 5-8
Sau lễ tốt nghiệp chúng ta sẽ dc trả lại 70k mỗi thành viên. Vậy số tiền chúng ta sẽ có là :2tr 170. Nhưng vì sẽ có 1 số thành viên ko tham gia nên chúng ta cứ tính là 2tr. (Hi vọng là ai ko đi cũng ko rút tiền, bù vào của công)
Như vậy vốn lận lưng của chúng ta là 2tr
Theo đề nghị của Tân, ta sẽ đặt nhà hàng, với quân số sấp sỉ khoảng 30 thì số tiền tròm trèm khoảng 4tr hoặc hơn. Vậy để cho thuận lợi trong ăn uống đề nghị mổi người đóng thêm 100k : chúng ta sẽ có thêm 3tr với quân số 30 người. Còn thấp hơn thì chúng ta sẽ giảm số bàn và do đó số tiền cũng giảm và chúng ta vẫn lo dc.
Vậy tiền liên hoan chúng ta có khoảng gần 5tr. Ko lắm. Nếu thiếu anh em bù nhé.
Sau đó sẽ karaoke, dự tính mỗi người sẽ đóng 50k. Chúng ta có khoảng 1tr5. theo mình thì vậy là tương đối đủ.
Tổng kết lại ngoài khoản đóng làm lễ, chúng ta sẽ đóng mỗi người thêm 150k.
Lưu ý : nếu số lượng người dẩn theo ko nhiều thì người dẫn theo ko đóng thêm. Nếu số lượng thêm nhiều thì tùy số lượng mà sẽ yêu cầu người dẫn thêm chi thêm khoản 50-100k. Theo tổng số lượng của cả lớp chứ ko tính theo số lượng của từng cá nhân. Như nếu tổng số người dẫn theo lớn hơn 6 thì chắc có lẽ phải yêu cầu người dẫn đóng thêm 50k.
Mình chỉ mới tính tới đó, ai có yêu cầu hay đóng góp thì đề nghị thảo luận trực tiếp qua yahoo : huan_tao_thao
Thân
cophuynh
Admin
cophuynh

Bản chi phí cho đại lễ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bản chi phí cho đại lễ   Bản chi phí cho đại lễ Empty31/7/2010, 23:43

Theo tôi, 2 đã là số nhìu. Như vậy, nếu có thêm 2 thành viên "phát sinh" thì sẽ phải đóng thêm tiền.
Tuy nhiên, đương kim lớp trưởng và cụ lớp trưởng nên cân nhắc lại, ngày đó sẽ có 1 số thành viên tham gia với gia đình "lớn" (hoặc "nhỏ") nên có thể họ không tham gia. Thằng admin hiện tại là một ví dụ, ngày đó nó đi với cái gia đình nhỏ của nó rồi, nó ko có tham gia. Cần có biện pháp xử lí nó, nó vì em Tiền mà bỏ mọi người.
Tui đưa ra hình thức xử lí là "cấm" nó uống 3 lượt, ai ủng hộ thì pm !!!

Bản chi phí cho đại lễ
Trang 1 trong tổng số 1 trang