Tin Kien Giang K31
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tin Kien Giang K31

Chao mung den voi dien dan Tin-KG Khoa 31

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi Tin 3 KG

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
huanlm
Moderator
Moderator

Gửi Tin 3 KG Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi Tin 3 KG   Gửi Tin 3 KG Empty17/6/2008, 18:49

Chào Các bạn !
Vậy là chúng ta đã xong năm học thứ 3 trên đất thành phố này. Trong một năm qua, các bạn đã học tập, đã vui chơi, đã tham gia các hoạt động trong trường. Chúng ta đã cùng có với nhau những niềm vui, những nỗi buồn. Chúng ta đã cùng nhau cùng nhìn về một hướng trong một số thời điểm, nhưng cũng có những lúc chúng ta cãi nhau những trận ra trò. Đó là những kỉ niệm để lại trong năm 3 vừa rồi với tôi. Tôi cảm thấy thật vui vẻ và thích thú khi cả lớp chúng ta cùng đoàn kết cùng nhìn về một hướng và cùng làm việc với nhau. Những lúc như vậy mới thấy cái tình trong đời sinh viên của chúng ta. Chúng ta biết giúp đỡ nhau, an ủi nhau, và động viên nhau như trong kì đi cắm trại chẳng hạn.
Nhưng chúng ta cũng còn quá nhiều điều tồn tại không hay lắm trong lớp chúng ta. Đó là các bạn còn hay phân chia nhóm quá nhiều. Đồng ý là ai cũng co một số người bạn thân để chơi, để trao đổi. Nhưng khi đã bắt đầu những hoạt động tập thể, mong các bạn hãy dẹp những nhóm nhỏ đi, các bạn hãy mở lòng ra để mọi người có thể hiểu mình hơn, để tình đoàn kết chúng ta sâu hơn. Tại sao các bạn lại cứ phãi có người này tôi mới tham gia hoạt động của tập thể, phải là cả nhóm thì mới tham gia. Ai cũng vậy thì tập thể có tốt ko. Bạn nghĩ đợi người kia thì mình mới làm,người khác cũng vậy, họ cũng đợi bạn. Cuối cùng chẵng ai làm. Tình bạn cũng vậy, tại sao các bạn cứ đợi người khác cởi mở cõi lòng, tại sao bạn ko làm trước đi rồi người khác sẽ làm. Tại sao cứ phải đợi. Các bạn đợi và tập thể chúng ta mãi là tập thể đợi và là tập thể mỏng manh và yếu đuối.
Có rất nhiều điều tôi muốn nói cùng các bạn nhưng ko đủ ngôn từ để nói. Các bạn làmsao vậy? Tại sao chúng tôi tổ chức cho các bạn những hoạt động tập thể, những hoạt động để các bạn thắt thêm tình đoàn kết, những hoạt động mà sau này 10 năm,20 năm,... chúng ta khi ngồi lại vẫn nhắc cho nhau nghe một thời tuổi trẻ, một thời là sinh viên cùng chung nỗi xa nhà đi học. Tại sao chứ? Tại sao các bạn cứ quay lưng lại với những gì chúng tôi muốn làm cho các bạn. Như lần liên hoan này chẳng hạn. 2 năm trước chúng ta học xong là về, chẳng có gì cả, tôi muốn năm nay các bạn có dịp ngồi lại với nhau sau 1 năm trời học tập, nói với nhau những gì mình chưa hài lòng, cứ thẳng thắn, tai sao ko? cứ giữ trong lòng thì sao mọi người hiểu được. Thế nhưng các bạn vẫn quay lưng lại với đề nghị đó của chúng tôi. Khi tôi đang viết bài này, thì chỉ có khoảng 10/47 người tham gia với chúng tôi. Một con số ko thể chấp nhận được. Chúng tôi cũng muốn các bạn có dịp giao lưu với các thầy đã dạy chúng ta, chúng tôi đã mời các thầy, thế nhưng các bạn lúc nói đi, lúc ko, rốt thì cũng chẳng mấy người đi, chúng tôi ăn nói sao với các thầy đây. Các bạn còn yêu cầu gì nữa đây. Tôi hoàn toàn đầu hàng với các bạn rồi đó.
cophuynh
Admin
cophuynh

Gửi Tin 3 KG Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Tin 3 KG   Gửi Tin 3 KG Empty20/6/2008, 20:55

He he ! Sao chú "cay cú" quá vậy! Mọi người không đi vì có lí do chính đáng mà. santa
Không ai đi thì cũng không sao, vấn đề là nói thì phải làm được.
Chúng ta làm được mà, không cần nói nữa !
Các anh các chị thấy đúng không nè !
Nói mà không làm thì mới đáng cười chứ nhễ ! Laughing
Tui chỉ dzám ý kiến nhỏ vậy thui, đừng "cay cú" với tui nge ! study

Gửi Tin 3 KG
Trang 1 trong tổng số 1 trang